28 Bình luận
  • signoreV
    Xe này bình thường đối với dân chơi cái này mà. Trên youtube quá trời ấy nên ... thấy chém dữ quá
    • tuanna0703
      @signorev Căn bản là 2 vợ chồng gốc việt. Mà em thấy xe làm được như thế cũng là siêu mà. Ông chồng tự là từ a-z
  • Fej
    Ko đủ nước để tắm,
  • nodoi
    Tự làm mà hết 800m. Vật tư bên đó đắt đỏ quá nhỉ.
  • TuanNg
    E thích kiểu xe bán tải kéo thêm 1 cái nhà di động phía sau hơn.
  • pat123
    Tất nhiên là Mỹ chứ Việt Nam đăng kiểm sao đc
  • thinhvt
    Đây được xem là một cuộc “cách mạng trong nhà vệ sinh” vì mỗi lần xả nước bồn cầu cần từ 6 đến 15 lít nước, trung bình một người/ngày sử dụng hơn 100 lít nước”, đoạn này chém hơi quá, một người trung bình xả bồn cầu 5-6 lần, một lần khoảng 6 lít ( với bồn cầu 2 chế độ ), tầm 10l ( bồn cầu 1 chế độ ), tổng cộng tầm 50 lít là max thôi.
    • motbit
      @thinhvt Đái dắt thì tính sao?
    • TKM
      @motbit bác bấm nút xả giữ hờ thôi, xả nửa lượng nước so với bt thì thả ra.
    • SeineRiver2
      @thinhvt Chuẩn rồi tôi vừa thay bồn cầu đây. Bồn cầu đời cũ là 1.6 gallon / flush tức là khoảng 6 lít, nhưng bồn cầu bây giờ chỉ 1.1 gallon / flush thôi, tương đương 4 lít. Đi nặng đi nhẹ gì cũng thế hết. Nếu như tách ra nặng nhẹ thì cái chế độ đi nhẹ xuống còn khoảng 0.9 gallon / flush.
  • qwertyui
    Em nghe 1 tin ở đâu đấy là 2 ông bà này thích đi du lịch nên mới làm con xe ntn vừa đi vừa ở luôn.
  • taymonkhanh
    Có phòng tắm là ngon rồi. Kinh nhất mấy ông VN mang lều chõng đi phượt xong mấy hôm ko tắm người hôi rình, ko biết đi chơi hay đi thi ở bẩn ????
  • DONPHAN2903
    Khong hiểu lắm!?ở Mỹ mà 800chai? Thời buổi này lên mạng search “RV price” là ra cả đóng deal ngon hơn 800 chai này! Vậy mà cũng được lên báo?
  • hdn
    Tự làm mà mất luôn $35000. Tiền này mua con RV mới cóong còn tiện nghi hiện đại hơn nhiều
  • salmon
    K bàn đến giá cả. Nhưng e cũng muốn được một lần sống kiểu này . Nhưng tầm 1 tháng thơi
  • thiendv
    Các bác cho hỏi để sống được kiểu này thì mình cần có tiền tiết kiệm bao nhiêu? Ở VN nhé.
    • taymonkhanh
      @thiendv : cũng ko nhiều lắm đâu. Đồ ăn mua tự nấu trừ HN,SG,Đà nẵng thì các tỉnh khác rất rẻ,như bác đi chợ ở nhà. Xăng dầu thì chạy nhiều tốn nhiều,kinh nghiệm chạy xuyên Việt của mình thì kiểu vừa đi vừa ngắm cảnh sẽ rơi vào tầm 300km/ ngày = 300-400k tiền nguyên liệu... Vậy bác cứ tính tiền sinh hoạt cố định 6-700k/ ngày là ok Bên cạnh đó phải dự trù chi phí phát sinh : công an phạt,xe trục trặc,tiền vé tham quan ở Huế đắt,thích cải thiện ăn ngon blah blah 1 tháng chi phí 30 củ là đủ!
  • AntiGod
    Ủa vậy chứ đi nhẹ đi nặng xong thải ra đâu? Phải đem đi đổ à? Nghĩ thôi đã thấy ngại
Website liên kết