Trở lên trên
Viết bình luận 22 Bình luận
  • nambun
    Cứ đúng luật mà làm. Các em nó còn trẻ. Dù cống hiến cho tổ quốc thì điều đầu tiên các em nó phải hiểu và cần nhìn nhận rõ 1 điều cơ bản là phải tuân thủ thực hiện đúng nghĩa vụ công dân.

    Em nói thật. Ko troll tí nào.
  • PU69
    Ôi vớ vẩn quá.
  • signoreV
    Sao cứ thích ... xé luật vậy nhỉ
    • TanNg
      @signorev Đúng luật mà cha nội
    • signoreV
      @tanng Ô. Em sai rồi. Em xin lỗi ????
    • TanNg
      @signorev do cái tít hơi dở nữa nên dễ gây hiểu lầm.
    • kenzo
      @tanng thực ra e nghĩ bọn Thuế bị bọn khác chơi đểu. Thật lòng thì nó cũng có nghĩ gì đến chuyện thuế đâu. Nhưng mà mấy thằng lều báo nó cứ nhảy ra tính hộ, bắt bọn thuế phải có ý kiến. Chứ thực ra nó có thu đồng nào đâu, rồi bọn thuế sẽ bị cả làng chửi nào là. Ngon thì ra giữa trời tuyết mà đá, chưa gì đã đòi tiền. Rồi sẽ bị cả làng chửi. Cũng như vụ Hà Đông, thuế đã có ý định gì thu đâu, mà lều báo đã đã hô lên là phải thu thế nọ thế kia. Nói chung lực lượng 48 cũng ko kém 47 mấy.
  • Applegriin
    Chắc bởi vì tiền đến tay các cầu thủ chả đc bao nhiu... (cmt khi chưa tìm hiểu kĩ)
  • nambun
    Cứ đúng luật mà làm. Các em nó còn trẻ. Dù cống hiến cho tổ quốc thì điều đầu tiên các em nó phải hiểu và cần nhìn nhận rõ 1 điều cơ bản là phải tuân thủ thực hiện đúng nghĩa vụ công dân.

    Em nói thật. Ko troll tí nào.
  • chaududan
    để ban lãnh đạo thu cho
  • iloveyouso
    Các tài sản, thu nhập từ cho tặng vẫn phải nộp thuế thu nhập cá nhân mà (trừ trường hợp người trong gia đình mà luật có nêu). Nếu đúng như vậy cứ theo luật mà làm thôi, mắc gì mà phải miễn thuế?
    • BlackWidow
      @iloveyouso
      "Tại Điều 3 và Điều 4 của Luật thuế TNCN số 04/2007/QH12 không quy định các tài sản là động sản như: Tiền, vàng và các giấy tờ có giá trị khác (là tài sản không phải đăng ký quyền sở hữu) thuộc đối tượng chịu thuế TNCN và thuộc đối tượng được miễn thuế TNCN."
    • iloveyouso
      @blackwidow Ý bác là các cầu thủ không phải nộp thuế? Thế thì bác thử xem lại các văn bản luật về thuế tncn xem sao. Nên nhớ đây là tiền thưởng, nó thuộc phạm trù "thu nhập", còn cái bác dẫn ra nó là động sản, dạng như tài sản bác đang sở hữu như tiền, vàng, các loại giấy tờ có giá trị. Như luật thuế tncn khoản E điều 3 có nói tới vấn đề tiền thưởng là một trong nhưng đối tượng phải chịu 10% thuế tncn.
    • BlackWidow
      @iloveyouso Mục E khoản 2 điều 3 của bác là tiền thưởng (đơn vị sử dụng Lđ thưởng cho người lđ) vd ở đây là VFF hay VPF thưởng. Trường hợp đây là quà tặng (cá nhân, tổ chức tặng) thì áp dụng khoản 10 điều 3 phần quà tặng, tuy nhiên do là tiền nên áp dụng như cmt trên của e.
    • iloveyouso
      @blackwidow Ơ, khoản 10, Điều 3 (mà điều 3 là "Thu nhập chịu thuế" nên các phần quà tặng đó thuộc đối tượng phải chịu thuế tncn, e không hiểu "tiền" bác nói tới là cái nào mà không phải chịu thuế tncn?
    • BlackWidow
      @iloveyouso Cmt trên của mình có giải thích tiền là động sản, là tài sản không phải đăng ký quyền sở hữu nên k áp dụng khoản 10 đc vì thế quà là tiền k phải nộp thuế
  • cuddang
    Doanh nghiệp nhớ giùm, tặng ai cái gì là tặng TRƯỚC THUẾ nhé! Thà tặng 900tr trước thuế còn đẹp hơn 1 tỉ rồi đi trừ thuế!
  • netresource
    Mình hỏi ngu phát, tiền thưởng của mấy doanh nghiệp, đơn vị sự nghiệp thuộc nhà nước là từ đâu ra vậy các bác?
    • BlackWidow
      @netresource Nếu đúng thì lấy từ quỹ khen thưởng của C.ty. Quỹ này các Cty đc chủ động sử dụng nhưng thường để khen thưởng người ngoài Cty thì phải lấy ý kiến cán bộ cnv trong cty
  • vadaihiep
    Bởi theo quy định, những khoản tiền thưởng mà tổ chức, cá nhân tặng không đăng ký trước với ban tổ chức, theo quy định của Luật thuế thu nhập cá nhân, người nhận thưởng không phải nộp thuế.

    Còn đối với các khoản tiền thưởng các tổ chức, cá nhân trao thưởng, có đăng ký trước cho một chương trình, quảng cáo, khuyến mại cho một thương hiệu, nhãn hàng nào đó, đăng ký với ngành công thương mại thì phải nộp thuế. 

    Không hiểu lắm, ban tổ chức là tổ chức nào ạ? VD thưởng tết cho nhân viên thì có phải đóng thuế TNCN ko?